Ho Ying Fun

Ho Ying Fun (1921 – 21 Oktoba 2012)[1] ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma manajan ƙwallon ƙafa.[2] An haife shi a Hong Kong, ya wakilci Jamhuriyar Sin a gasar Olympics ta 1948 [3][4] da Jamhuriyar China (Taiwan) a 1954, 1958 Wasannin Asiya, da 1956 da 1960 AFC Cup na Asiya .[5] Ho kuma ya wakilci Hong Kong League XI a gasar Merdeka, gasar sada zumunci a 1957.[1][6]

Ho Ying Fun
Rayuwa
HaihuwaBritish Hong Kong (en) Fassara, 1921
ƙasaBritish Hong Kong (en) Fassara
Taiwan
Republic of China (en) Fassara
Mutuwa2002
Karatu
MakarantaLa Salle College (en) Fassara
Sana'a
Sana'aɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
ƘungiyoyiShekaruWasanni da ya/ta bugaƘwallaye
Kitchee SC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewaAtaka

Jamhuriyar China

Girmamawa

Bayan ya yi ritaya, ya horar da Jamhuriyar China (Taiwan) a 1966 Pestabola Merdeka.  Ya kuma horar da Laos da Hong Kong.

  • Lambar Zinare ta Wasannin Asiya : 1954, 1958

Manazarta