Jump to content

Nestor Nyzhankivsky

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nestor Nyzhankivsky
Rayuwa
HaihuwaBerezhany (en) Fassara, 31 ga Augusta, 1893
ƙasaAustria-Hungary (en) Fassara
West Ukrainian People's Republic (en) Fassara
ƘabilaUkrainians (en) Fassara
MutuwaŁódź (en) Fassara, 10 ga Afirilu, 1940
MakwanciStryi (en) Fassara
Ƴan uwa
MahaifiOstap Nyzhankivsky
AhaliQ28357973 Fassara
Karatu
MakarantaPrague Conservatory (en) Fassara
Matakin karatuDoctor of Philosophy (en) Fassara
HarsunaPolish (en) Fassara
Harshan Ukraniya
Sana'a
Sana'amai rubuta kiɗa, music educator (en) Fassara, pianist (en) Fassara da music critic (en) Fassara
Kayan kidapiano (en) Fassara
Kabarin Nyzhankivsky a Stryi
Bulka Yu. Nestor Nyzhankivskyi

Nestor Nyzhankivsky (Nestor Ostapovych Nyzhankivsky) ( ɗan Ukraine ne); Agusta 31, 1893 – Afrilu 10, [1] 1940) mawaki ne na Ukrainian, ɗan wasan piano kuma mai sukar kiɗa. Ya sami digiri na uku a tarihi daga Jami'ar Vienna kuma ya sauke karatu daga,Prague State Conservatory.

Rayuwagyara masomin

An haifi Nestor Nyzhankivsky 31 ga watan Agusta, 1893 a Berezhany [2] a cikin dangin mawaki, madugu, limamin Katolika na Girka Ostap Nyzhankivsky . Nyzhankivsky iyali koma Stryi a 1900, inda Nestor gama makaranta da kuma dakin motsa jiki. Sa'an nan ya yi karatu a Higher Music Institute Mykola Lysenko Lviv. [2]

A lokacin yakin duniya na farko Nyzhankivsky an sanya shi a cikin sojojin, sa'an nan kuma an dauke shi a matsayi fursuna, inda ya koma a 1918. Ya sami PhD a tarihi daga Jami'ar Vienna (1923) kuma ya sauke karatu daga Prague State Conservatory (1927) a cikin babban aji na Vítězslav Novák . [2]

Ya koma Galicia don koyar da fiyano da ka'idar a Lysenko Higher Institute of Music a Lviv (1931-39) kuma ya zama ɗaya daga cikin wadanda suka kafa (kuma shugaban farko) na Union of Ukrainian Professional Musicians (SUPROM). [2]

Ya mutu matsayin ɗan gudun hijira Afrilu 10, 1940 a Lodz . An sake binne gawar Nestor Nyzhankivsky a makabartar birnin Stryi Nuwamba 1993, kusa da kabarin iyayensa.

Mawaƙi da ayyukan kiɗagyara masomin

Nestor Nyzhankivsky ya bar waƙoƙin fasaha na al'adun da dama. Abubuwan da ya yi don fortepiano sun haɗa da: "Prelude da Fugue akan Jigon Yukren a cikin Ƙananan C", [3] "Piano Trio a cikin Ƙananan E", "Little Suite", "Intermezzo a cikin Ƙananan Ƙananan", da "Babban Bambance-bambance" (kuma aka sani da "Bambance-bambance a kan Jigon Yukren a F Sharp Ƙananan". ) Art songs for murya da piano: "Ty liubchyku za horoliu" (My ƙaunataccen bayan Dutsen, rubutu da U. Kravchenko), "Zasumui trembito" (Trembita's Dirge, Rubutun R. Kupchynsky), "Naimyt" (The Hireling,). rubutu ta I. Franko) da sauransu.

Manazartagyara masomin

Hanyoyin haɗi na wajegyara masomin

🔥 Top keywords: