Pape Ibnou Ba

Pape Ibnou Ba (an haife shi 5 ga watan Janairun shekarar 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke buga wasan gaba a ƙungiyar Ligue 2 Pau, aro daga Le Havre. An haife shi a Senegal kuma yana buga wa tawagar ƙasar Mauritania wasa.[1]

Pape Ibnou Ba
Rayuwa
HaihuwaSaint-Louis (en) Fassara, 5 ga Janairu, 1993 (31 shekaru)
ƙasaSenegal
Muritaniya
Sana'a
Sana'aɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
ƘungiyoyiShekaruWasanni da ya/ta bugaƘwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewaAtaka

Aikin kulob

Ba samfurin matasa ne na kulob ɗin Linguère na gida, kuma shi ne ɗan wasan da ya fi zira ƙwallaye a gasar firimiya ta Senegal guda ɗaya, tare da ƙwallaye 17 a kakar 2015-16.

A cikin 3 ga watan Janairun shekarar 2017, Ba ya sanya hannu kan ƙungiyar Ahed Premier League ta Lebanon, inda ya zira ƙwallaye uku a wasanni biyar.[2]

A ranar 29 ga watan Yunin 2020, Ba ya rattaɓa hannu tare da Niort bayan da ya yi fice tare da Athlético Marseille a gasar firimiya ta Faransa. Ya buga wasansa na farko na ƙwararru tare da Niort a gasar Ligue 2 da ci 1-0 a kan En Avant Guingamp a ranar 22 ga watan Agustan 2020, inda ya zura ƙwallo ɗaya tilo da ƙungiyarsa ta ci a wasan.

A ranar 1 ga watan Satumba, Ba ya shiga Pau kan yarjejeniyar lamuni na kakar wasa guda.[3]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

An haife shi a Senegal, Ba ɗan asalin Mauritania ne. An kira shi ne domin ya wakilci tawagar ƴan wasan ƙasar Mauritania a gasar cin kofin ƙasashen Afirka na shekarar 2021 . Ya yi karo da tawagar ƙasar Mauritania a wasan sada zumunci da suka yi da Burkina Faso a ranar 30 ga watan Disambar 2021.[4]

Manazarta

🔥 Top keywords: