กีฬาปันจักสีลัตในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47
กีฬาปันจักสีลัตในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 เป็นการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัตที่จัดขึ้นในจังหวัดศรีสะเกษ กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 7–13 มีนาคม พ.ศ. 2565 โดยได้จัดขึ้นที่ลานฮอล์ โซน C ห้างบิ๊กซี ซูเปอร์เซ็นเตอร์ ศรีสะเกษ[1] ในครั้งนี้จะมีการแข่งขันทั้งหมด 17 รายการ ประกอบด้วย ประเภทต่อสู้ (Tanding) 15 รายการ และปันจักลีลา (Tunggal) 2 รายการ ซึ่งมีการชิงชัยเหรียญรางวัลรวมทั้งสิ้น 62 เหรียญ[2][3]
กีฬาปันจักสีลัต ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 | |
---|---|
สนาม | อาคารดุสิตฮอล์ล มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตศรีสะเกษ |
วันที่ | 7–13 มีนาคม พ.ศ. 2565 |
สรุปเหรียญรางวัล
* (ศรีสะเกษ) เจ้าภาพ
ลำดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | ชุมพร | 3 | 1 | 2 | 6 |
2 | ยะลา | 3 | 1 | 1 | 5 |
3 | สงขลา | 3 | 0 | 1 | 4 |
4 | กรุงเทพมหานคร | 1 | 2 | 1 | 4 |
5 | กาฬสินธุ์ | 1 | 1 | 2 | 4 |
6 | นครราชสีมา | 1 | 1 | 1 | 3 |
7 | ฉะเชิงเทรา | 1 | 0 | 3 | 4 |
8 | นครสวรรค์ | 1 | 0 | 2 | 3 |
9 | ยโสธร | 1 | 0 | 1 | 2 |
10 | นราธิวาส | 1 | 0 | 0 | 1 |
นครศรีธรรมราช | 1 | 0 | 0 | 1 | |
12 | บุรีรัมย์ | 0 | 2 | 3 | 5 |
13 | ปทุมธานี | 0 | 2 | 1 | 3 |
14 | ศรีสะเกษ* | 0 | 2 | 0 | 2 |
15 | ตรัง | 0 | 1 | 2 | 3 |
เพชรบุรี | 0 | 1 | 2 | 3 | |
17 | สุโขทัย | 0 | 1 | 0 | 1 |
พัทลุง | 0 | 1 | 0 | 1 | |
ปัตตานี | 0 | 1 | 0 | 1 | |
ตาก | 0 | 1 | 0 | 1 | |
21 | พระนครศรีอยุธยา | 0 | 0 | 2 | 2 |
22 | แม่ฮ่องสอน | 0 | 0 | 1 | 1 |
อุบลราชธานี | 0 | 0 | 1 | 1 | |
สมุทรสงคราม | 0 | 0 | 1 | 1 | |
รวม (24 จังหวัด) | 17 | 18 | 27 | 62 |
แหล่งที่มา: ตารางสรุปเหรียญตามชนิดกีฬา
ผู้ได้รับเหรียญรางวัล
ต่อสู้ (แทนดิง)
ชาย
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คลาส เอ (45–50 กก.) | พัชรพล อันทับทิม นครราชสีมา | สุรชาติ เปาะมะ ยะลา | ธีรพงศ์ พรมดอนกลอย เพชรบุรี |
คลาส บี (50–55กก.) | นิธินัย ถ้ำแก้ว กาฬสินธุ์ | บอล แซ่ม้า ตาก | ทักษิณ บุญมี พระนครศรีอยุธยา |
คณิน อันทับทิม นครราชสีมา | |||
คลาส ซี (55–60กก.) | พีรพล มิตทสาร ชุมพร | ภูมินทร์ สวัสดิ์ไทร กรุงเทพมหานคร | ยอดสินธพ ไชยเกิด บุรีรัมย์ |
วรวิช พรรมดาศัย แม่ฮ่องสอน | |||
คลาส ดี (60–65กก.) | อาดีลัน เจ๊ะแมง ยะลา | พรชัย มั่นพลอย สุโขทัย | กฤษณะ คงสมุทร ตรัง |
คลาส อี (65–70กก.) | พรเทพ พูลแก้ว สงขลา | ณัฐวุฒิ เชชเอม ปทุมธานี | ปรณิน สิริภากุลธาดา พระนครศรีอยุธยา |
ธนวัฒน์ สรวมศิริ ฉะเชิงเทรา | |||
คลาส เอฟ (70–75กก.) | วัชรินทร์ สิงสวัสดิ์ ชุมพร | บารมี ปฎิบัติดี กาฬสินธุ์ | พงศธร ปราสาทหินพิมาย กรุงเทพมหานคร |
คลาส จี (75–80กก.) | พงษ์นรินทร์ ศรีโคตร สงขลา | สุรินธร ดำเปล่า ตรัง | วีรยุทธ ทองนอก บุรีรัมย์ |
กัญจน์เมือง ปุริโส กาฬสินธุ์ | |||
คลาส เอช (80–85กก.) | พิมพิราช ต้นเขียน ยโสธร | ณัฐดนัย อ่อนแก้ว พัทลุง | ชาตรี อินทร์แถม ชุมพร |
นฤเบศร์ เสนา ตรัง | |||
คลาส ไอ (85–90 กก.) | วรัชญ์ บัวลม นครสวรรค์ | ทิวธง วงศ์ศิริศักดิ์ บุรีรัมย์ | ศูฟี โวะ สงขลา |
วัชรพงศ์ พลเยี่ยม ยโสธร |
หญิง
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คลาส เอส (40–45กก.) | กมลวรรณ ศรีนิรัตน์ ยะลา | สุภาพร ศรีเล็ก ศรีสะเกษ | เกศรา พละไชย สมุทรสาคร |
อักษรสวรรค์ ร้ายไธสงค์ ราชบุรี | |||
คลาส เอ (45–50 กก.) | ฟิรดาวส์ ดุรอแม นราธิวาส | ปรางค์วิไล วังบุญ บุรีรัมย์ | กฤษณา มหิมา เพชรบุรี |
วิภาดา ศรีหงษ์ อุบลราชธานี | |||
คลาส บี (50–55กก.) | เกตวลี ลี้โชติ ฉะเชิงเทรา | ฐิติมา ประจง นครราชสีมา | ศันสนีย์ วงรอด นครสวรรค์ |
คลาส ซี (55–60กก.) | สุวภัทร โพธิ์งามวงศ์ กรุงเทพมหานคร | กนกวรรณ ทางดี ชุมพร | สุภาภรณ์ ซิ้มเทียม ฉะเชิงเทรา |
ชีวาพร คุณเลิศ กาฬสินธุ์ | |||
คลาส ดี (60–65กก.) | รุจรวี อุตมศรีขันธ์ ชุมพร | กาญจนา ศรีเตชะ กรุงเทพมหานคร | รอฮานิง จะจ้า ยะลา |
คลาส อี (65–70กก.) | กมลวรรณ ศรีนิรัตน์ นครศรีธรรมราช | เอนอร นาคนวล ปทุมธานี | แพรวชมภู หลวงนา นครสวรรค์ |
รัตนาวดี จงจิตร ชุมพร |
ปันจักลีลา (ทุงกัล)
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
บุคคลชาย | อิลยาส สาดารา สงขลา | ชาญชล แจ่มจันทร์ เพชรบุรี | พรรษวุฒิ วรรณวงษ์ ปทุมธานี |
บุคคลหญิง | สาลินี มามุ ยะลา | อารียา นิยมพันธ์ ศรีสะเกษ | ยูวีตาร์ สมาเฮาะ ปัตตานี |
พิมพ์ชนก ยิ่งแย้ม ฉะเชิงเทรา |
อ้างอิง
แหล่งข้อมูลอื่น
🔥 Top keywords: พระวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าเฉลิมศึกยุคลหน้าหลักพระสุนทรโวหาร (ภู่)องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทยพิเศษ:ค้นหาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัวพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าเฉลิมพลฑิฆัมพรอสมทวอลเลย์บอลหญิงเนชันส์ลีก 2024สไปร์ท (แร็ปเปอร์)ฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรปฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2024พุ่มพวง ดวงจันทร์ดวงใจเทวพรหม (ละครโทรทัศน์)อีดิลอัฎฮาสมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ เจ้าฟ้ายุคลทิฆัมพร กรมหลวงลพบุรีราเมศวร์ดอกเตอร์ไคลแมกซ์ ปุจฉาพาเสียวราชวงศ์จักรีลำดับโปเจียมแห่งราชอาณาจักรไทยรายชื่อตัวละครในพระอภัยมณีหม่อมเจ้านวพรรษ์ ยุคลทุติยจุลจอมเกล้าวิเศษพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าภาณุพันธุ์ยุคลพระอภัยมณีหม่อมเจ้ามงคลเฉลิม ยุคลหม่อมเจ้าฑิฆัมพร ยุคลพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวพระบาทสมเด็จพระมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตรหลานม่าอริยสัจ 4ตารางธาตุนิราศภูเขาทองรายชื่อเครื่องดนตรีเฌอมาวีร์ สุวรรณภาณุโชคประเทศไทยอาณาจักรอยุธยาปิติ ภิรมย์ภักดีวอลเลย์บอลวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย