Pagsasagwan sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008
Pagsasagwan sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008 | ||||
---|---|---|---|---|
Isahang sagwan | lalaki | babae | ||
Walang pa-ugit na tambalan | lalaki | babae | ||
Dalawahang sagwan | lalaki | babae | ||
Mgtmb dalawahang sagwan | lalaki | babae | ||
Walang pa-ugit na apatan | lalaki | |||
Pinaapatang sagwan | lalaki | babae | ||
Waluhan | lalaki | babae | ||
Mgtmb walang pa-ugit na apatan | lalaki |
Ang mga paligsahang pagsasagwan sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008 sa Beijing mula Agosto 9 hanggang Agosto 17, sa Liwasang Olimpiko ng Pagsasagwan-Pamamangka ng Shunyi.
Mga kaganapan
Ang mga 14 na medalya ay igagawad sa mga sumusunod na kaganapan:
- Isahang Sagwan Panlalaki
- Tambalang Panlalaki
- Dalawahang Sagwan Panlalaki
- Apatan Panlalaki
- Pinarami sa Apat na Sagwan Panlalaki
- Waluhan Panlalaki
- Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki
- Apatang Magaan na Timbang Panlalaki
- Isahang Sagwan Pambabae
- Tambalang Pambabae
- Dalawahang Sagwan Pambabae
- Pinarami sa Apat na Sagwan Pambabae
- Waluhan Pambabae
- Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae
Talatakdaan ng Paligsahan
Lahat ng mga oras ay nasa Pamantayang Oras ng Tsina (UTC+8)
Sabado, Agosto 9, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
13:50-14:50 | Isahang Sagwan Pambabae | Karera |
14:50-15:50 | Isahang Sagwan Panlalaki | Karera |
15:50-16:10 | Tambalan Pambabae | Karera |
16:10-16:40 | Tambalan Panlalaki | Karera |
16:40-17:00 | Dalawahang Sagwan Pambabae | Karera |
17:00-17:30 | Dalawahang Sagwan Panlalaki | Karera |
17:30-17:50 | Apatan Panlalaki | Karera |
Linggo, Agosto 10, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
14:50-15:20 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae | Karera |
15:20-16:00 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Karera |
16:00-16:30 | Apatang Magaan na Timbang Panlalaki | Karera |
16:30-16:50 | Pinarami sa Apat na Sagwan Pambabae | Karera |
16:50-17:20 | Pinarami sa Apat na Sagwan Panlalaki | Karera |
17:20-17:40 | Waluhan Pambabae | Karera (iniliban sa Lunes) |
17:40-18:00 | Waluhan Panlalaki | Karera (iniliban sa Lunes) |
Lunes, Agosto 11, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
14:50-15:10 | Waluhan Pambabae | Karera (iniliban mula Linngo) |
15:10-15:30 | Waluhan Panlalaki | Karera (iniliban mula Linngo) |
15:30-16:10 | Isahang Sagwan Pambabae | Repechage |
16:10-16:50 | Isahang Sagwan Panlalaki | Repechage |
16:50-17:10 | Tambalan Pambabae | Repechage (iniliban sa Martes) |
16:50-17:00 | Tambalan Panlalaki | Repechage (binago ang oras) |
17:00-17:20 | Dalawahang Sagwan Pambabae | Repechage (binago ang oras) |
17:20-17:30 | Dalawahang Sagwan Panlalaki | Repechage (binago ang oras) |
17:30-17:40 | Apatan Panlalaki | Repechage (binago ang oras) |
17:40-18:00 | Isahang Sagwan Panlalaki | Timpalak na laro E/F (binago ang oras) |
Martes, Agosto 12, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
16:00-16:20 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae | Repechage |
16:20-16:40 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Repechage |
16:40-16:50 | Apatang Magaan na Timbang Panlalaki | Repechage |
16:50-17:00 | Pinarami sa Apat na Sagwan Pambabae | Repechage |
17:00-17:10 | Pinarami sa Apat na Sagwan Panlalaki | Repechage |
17:10-17:20 | Waluhan Pambabae | Repechage (iniliban sa Miyerkules) |
17:10-17:20 | Waluhan Panlalaki | Repechage (binago ang oras) |
17:20-17:40 | Tambalan Pambabae | Repechage (iniliban mula Lunes) |
Miyerkules, Agosto 13, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
14:50-15:10 | Isahang Sagwan Pambabae | Timpalak na laro C/D |
15:10-15:30 | Isahang Sagwan Panlalaki | Timpalak na laro C/D |
15:30-15:50 | Isahang Sagwan Pambabae | Timpalak na laro A/B |
15:50-16:10 | Isahang Sagwan Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
16:10-16:30 | Tambalan Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
16:30-16:50 | Dalawahang Sagwan Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
16:50-17:10 | Apatan Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
17:10-17:20 | Isahang Sagwan Panlalaki | Huling laro F |
17:20-17:30 | Tambalan Panlalaki | Huling laro C |
17:30-17:40 | Dalawahang Sagwan Panlalaki | Huling laro C |
17:40-17:50 | Waluhan Pambabae | Repechage (iniliban mula Martes) |
Huwebes, Agosto 14, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
14:10-14:20 | Isahang Sagwan Pambabae | Huling laro E |
14:20-14:30 | Isahang Sagwan Panlalaki | Huling laro E |
14:30-14:40 | Isahang Sagwan Pambabae | Huling laro D |
14:40-14:50 | Isahang Sagwan Panlalaki | Huling laro D |
14:50-15:00 | Isahang Sagwan Pambabae | Huling laro C |
15:00-15:10 | Isahang Sagwan Panlalaki | Huling laro C |
15:10-15:30 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Timpalak na laro C/D |
15:30-15:50 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae | Timpalak na laro A/B |
15:50-16:10 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
16:10-16:30 | Apatang Magaan na Timbang Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
16:30-16:50 | Pinarami sa Apat na Sagwan Panlalaki | Timpalak na laro A/B |
16:50-17:00 | Isahang Sagwan Pambabae | Huling laro B |
17:00-17:10 | Isahang Sagwan Panlalaki | Huling laro B |
17:10-17:20 | Tambalan Pambabae | Huling laro B |
17:20-17:30 | Tambalan Panlalaki | Huling laro B |
17:30-17:40 | Dalawahang Sagwan Pambabae | Huling laro B |
17:40-17:50 | Dalawahang Sagwan Panlalaki | Huling laro B |
17:50-18:00 | Apatan Panlalaki | Huling laro B |
Sabado, Agosto 16, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
14:00-14:10 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Huling laro D |
14:10-14:20 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae | Huling laro C |
14:20-14:30 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Huling laro C |
14:30-14:40 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae | Huling laro B |
14:40-14:50 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Huling laro B |
14:50-15:00 | Apatang Magaan na Timbang Panlalaki | Huling laro B |
15:00-15:10 | Pinarami sa Apat na Sagwan Pambabae | Huling laro B |
15:10-15:20 | Pinarami sa Apat na Sagwan Panlalaki | Huling laro B |
15:20-15:30 | Waluhan Panlalaki | Huling laro B |
15:30-15:40 | Isahang Sagwan Pambabae | Huling laro A |
15:50-16:00 | Isahang Sagwan Panlalaki | Huling laro A |
16:10-16:20 | Tambalan Pambabae | Huling laro A |
16:30-16:40 | Tambalan Panlalaki | Huling laro A |
16:50-17:00 | Dalawahang Sagwan Pambabae | Huling laro A |
17:10-17:20 | Dalawahang Sagwan Panlalaki | Huling laro A |
17:30-17:40 | Apatan Panlalaki | Huling laro A |
Linggo, Agosto 17, 2008
Oras | Kaganapan | Yugto |
---|---|---|
15:30-15:40 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Pambabae | Huling laro A |
15:50-16:00 | Dalawahang Sagwan Magaan na Timbang Panlalaki | Huling laro A |
16:10-16:20 | Apatang Magaan na Timbang Panlalaki | Huling laro A |
16:30-16:40 | Pinarami sa Apat na Sagwan Pambabae | Huling laro A |
16:50-17:00 | Pinarami sa Apat na Sagwan Panlalaki | Huling laro A |
17:10-17:20 | Waluhan Pambabae | Huling laro A |
17:30-17:40 | Waluhan Panlalaki | Huling laro A |
Buod ng Medalya
Mga kaganapang panlalaki
Kaganapan | Ginto | Pilak | Tanso |
Isahang sagwan | Olaf Tufte Norway | Ondřej Synek Czech Republic | Mahe Drysdale New Zealand |
Dalawahang sagwan | Australia (AUS) David Crawshay Scott Brennan | Estonia (EST) Tõnu Endrekson Jüri Jaanson | Great Britain (GBR) Matthew Wells Stephen Rowbotham |
Dalawahang sagwan magaan na timbang | Great Britain (GBR) Zac Purchase Mark Hunter | Greece (GRE) Dimitrios Mougios Vasileios Polymeros | Denmark (DEN) Mads Reinholdt Rasmussen Rasmus Nicholai Quist Hansen |
Pinarami sa apat na sagwan | Poland (POL) Konrad Wasielewski Marek Kolbowicz Michał Jeliński Adam Korol | Italy (ITA) Luca Agamennoni Simone Venier Rossano Galtarossa Simone Raineri | France (FRA) Jonathan Coeffic Pierre-Jean Peltier Julien Bahain Cédric Berrest |
Tambalang walang puno | Australia (AUS) Drew Ginn Duncan Free | Canada (CAN) David Calder Scott Frandsen | New Zealand (NZL) Nathan Twaddle George Bridgewater |
Apatang walang puno | Great Britain (GBR) Tom James Steve Williams Pete Reed Andrew Triggs-Hodge | Australia (AUS) Matt Ryan James Marburg Cameron McKenzie-McHarg Francis Hegerty | France (FRA) Julien Desprès Benjamin Rondeau Germain Chardin Dorian Mortelette |
Apatang magaan na timbang na walang puno | Denmark (DEN) Thomas Ebert Morten Jørgensen Mads Christian Kruse Andersen Eskild Ebbesen | Poland (POL) Łukasz Pawłowski Bartłomiej Pawełczak Miłosz Bernatajtys Paweł Rańda | Canada (CAN) Iain Brambell Jon Beare Mike Lewis Liam Parsons |
Waluhan na walang puno | Canada (CAN) Kevin Light Ben Rutledge Andrew Byrnes Jake Wetzel Malcolm Howard Dominic Seiterle Adam Kreek Kyle Hamilton Puno: Brian Price | Great Britain (GBR) Alex Partridge Tom Stallard Tom Lucy Richard Egington Josh West Alastair Heathcote Matthew Langridge Colin Smith Puno: Acer Nethercott | United States (USA) Beau Hoopman Matt Schnobrich Micah Boyd Wyatt Allen Daniel Walsh Steven Coppola Josh Inman Bryan Volpenhein Puno: Marcus McElhenney |
Mga kaganapang pambabae
Kaganapan | Ginto | Pilak | Tanso |
Isahang sagwan | Rumyana Neykova Bulgaria | Michelle Guerette United States | Ekaterina Karsten Belarus |
Dalawahang sagwan | New Zealand (NZL) Georgina Evers-Swindell Caroline Evers-Swindell | Germany (GER) Annekatrin Thiele Christiane Huth | Great Britain (GBR) Elise Laverick Anna Bebington |
Dalawahang sagwan magaan na timbang | Netherlands (NED) Kirsten van der Kolk Marit van Eupen | Finland (FIN) Sanna Sten Minna Nieminen | Canada (CAN) Melanie Kok Tracy Cameron |
Pinarami sa apat na sagwan | China (CHN) Tang Bin Jin Ziwei Xi Aihua Zhang Yangyang | Great Britain (GBR) Annie Vernon Debbie Flood Frances Houghton Katherine Grainger | Germany (GER) Britta Oppelt Manuela Lutze Kathrin Boron Stephanie Schiller |
Tambalang walang puno | Romania (ROU) Georgeta Andrunache Viorica Susanu | China (CHN) Wu You Gao Yulan | Belarus (BLR) Yuliya Bichyk Natallia Helakh |
Waluhan na walang puno | United States (USA) Erin Cafaro Lindsay Shoop Anna Goodale Elle Logan Anna Cummins Susan Francia Caroline Lind Caryn Davies Puno: Mary Whipple | Netherlands (NED) Femke Dekker Marlies Smulders Nienke Kingma Roline Repelaer van Driel Annemarieke van Rumpt Helen Tanger Sarah Siegelaar Annemiek de Haan Puno: Ester Workel | Romania (ROU) Constanţa Burcică Viorica Susanu Rodica Şerban Enikő Barabás Simona Muşat Ioana Papuc Georgeta Andrunache Doina Ignat Puno: Elena Georgescu |
Talahanayan ng medalya
Pos. | Bansa | Ginto | Pilak | Tanso | Kabuuan |
---|---|---|---|---|---|
1 | Great Britain (GBR) | 2 | 2 | 2 | 6 |
2 | Canada (CAN) | 1 | 1 | 2 | 4 |
3 | Australia (AUS) | 2 | 1 | 0 | 3 |
4 | United States (USA) | 1 | 1 | 1 | 3 |
5 | China (CHN) | 1 | 1 | 0 | 2 |
Netherlands (NED) | 1 | 1 | 0 | 2 | |
Poland (POL) | 1 | 1 | 0 | 2 | |
8 | New Zealand (NZL) | 1 | 0 | 2 | 3 |
9 | Denmark (DEN) | 1 | 0 | 1 | 2 |
Romania (ROU) | 1 | 0 | 1 | 2 | |
11 | Bulgaria (BUL) | 1 | 0 | 0 | 1 |
Norway (NOR) | 1 | 0 | 0 | 1 | |
13 | Germany (GER) | 0 | 1 | 1 | 2 |
14 | Czech Republic (CZE) | 0 | 1 | 0 | 1 |
Estonia (EST) | 0 | 1 | 0 | 1 | |
Finland (FIN) | 0 | 1 | 0 | 1 | |
Greece (GRE) | 0 | 1 | 0 | 1 | |
Italy (ITA) | 0 | 1 | 0 | 1 | |
19 | Belarus (BLR) | 0 | 0 | 2 | 2 |
France (FRA) | 0 | 0 | 2 | 2 |
Sanggunian
🔥 Top keywords: Noli Me Tángere (nobela)Unang Digmaang PandaigdigTalaan ng mga kabanata sa Noli Me TangereJosé RizalEl filibusterismoUnang PahinaIkalawang Digmaang PandaigdigNatatangi:MaghanapFrancisco BalagtasFlorante at LauraPadron:Mga Kabanata ng Noli Me TangereTalaan ng mga Kabanata sa Noli Me TangereIbong AdarnaVaginismusGastroenteritisRob MoyaPananaliksikImpeksiyon sa daanan ng ihiGomburzaPamamaga ng lalamunanTimog-silangang AsyaTuberkulosisSakit sa ibaba ng likodPang-abayFerdinand MarcosPulmonyaPawikanNagkakaisang BansaTalaan ng mga Pangulo ng PilipinasDigmaang MalamigPilipinasRebolusyong EDSA ng 1986Adolf HitlerKarapatang pantaoCorazon AquinoKasaysayan ng PilipinasKoridoBulaklak ng MayoDemokrasya